Abuse/แจ้งลบ
ABUSE / แจ้งลบ
Your Email :
Why? !
Security Code

สมัครฟรีเวปบอร์ด | ลงประกาศ ซื้อ-ขายสินค้า | เปิดร้านค้าออนไลน์ฟรี | รับฝากเครื่อง Server
รับทำเว็บ | บริการสร้างเว็บไซต์ | ติดต่อลงโฆษณา


การทำกิจการนอกเขต




อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับระเบียบ การทำกิจการนอกเขตเช่น เทศบาล ก มาขอทำกิจการนอกเขตโดยอยู่ในเขตเทศบาล ข ไม่ทราบว่าเป็นอำนาจของใครที่จะอนุญาต สภาหรือผู้บริหาร

โดย ทางเดินใคร [11 ก.พ. 2552 , 08:30:03 น.] ( IP = 124.157.244.243 : : ) เก็บกระทู้นี้ไว้ใน Bookmarkส่งกระทู้นี้ให้เพื่อนของคุณแจ้งลบกระทู้

ข้อความ 1

ใช้มติสภาครับ

โดย น [11 ก.พ. 2552 , 08:38:57 น.] ( IP = 114.128.30.27 : : )

ข้อความ 2

เป็นการดำเนินกิจการในรูปแบบ สหการครับ เรื่องแบบนี้ไม่ค่อยเจอที่ไหนเขาทำกันครับ เพราะต้องมีข้อตกลงกันทั้งสองฝ่ายเลยเกิดความยุ่งยากในทางปฏิบัติ เช่นกิจการที่ทำใครรับผิดชอบดูแล ซ่อมบำรุงหรือหากมีรายได้จะแบ่งกันอย่างไร อันนี้จะต้องมีข้อตกที่รัดกุมมากครับ...เคยไปอบรมแล้วฟังอาจารย์เล่าให้ฟังแบบผ่านๆนะครับ..ตอนนี้ยังไม่มีระเบียบที่ชัดเจนแต่ในอนาคตจะวางแนวทางให้ชัดเจน...

โดย เปลวเทียน [11 ก.พ. 2552 , 09:02:46 น.] ( IP = 118.173.242.176 : : )

ข้อความ 3

ต้องเป็นมติของสภาทั้งสองแห่งกล่าวคือแห่งที่จะทำนอกเขตและแห่งที่เป็นเจ้าของพื้นที่ด้วยครับดูตาม พรบ.จัดตั้ง ตามประเภทของ อปท. ครับผม

โดย เด็กดอย [11 ก.พ. 2552 , 11:50:23 น.] ( IP = 222.123.71.206 : : )

ข้อความ 4

อยากทราบว่าการที่เราติดตั้งมาตรน้ำจากเทศบาลเพื่อทำการขยายเขตประปาในเขต อบต. โดยที่เราจัดการขยายเขตประปาเองเพียงแค่เราซื้อน้ำจากเทศบาลโดยเรากำหนดราคาค่าน้ำเองจัดเก็บค่าน้ำเองเพียงแต่น้ำนั้นเป็นของเทศบาลซึ่งเราต้องจ่ายให้เทศบาลตามมาตรที่ขึ้นมาอยู่แล้ว..เราต้องขออนุญาตทำกิจการนอกเขตไปที่เทศบาลหรือไม่

โดย ผู้ที่อยากทราบ [20 มิ.ย. 2556 , 00:30:22 น.] ( IP = 171.5.83.67 : : )

ข้อความ 5

เมื่อทำการนอกเขตแล้ว แต่เวลาจะซ่อมแซมภายหลัง จะต้องปฏิบัติตามขั้นตอนเหมือนครั้งแรกหรือไม่ เช่น เทศบาลเมือง ไปทำการนอกเขตโดยก่อสร้างถนนคอนกรีต ในเขต อบต. ต่อมา อบต. ไม่รับโอน เพราะไม่มีงบประมาณมาดูแลถนน เทศบาลฯได้ดูแลเรื่อยมา ต่อมาถนนพังขึ้นเรื่อยๆ เทศบาลเมืองจะเข้ามาซ่อมแซม จะต้องทำตามขั้นตอนของ มาตรา 57 ทวิ อีกหรือไม่ เช่น ต้องมาเข้าสภา อบต.อีก หรือว่าจะตั้งงบเข้าซ่อมแซมได้เลย ในการนี้ ขอให้ท่านผู้ที่มีความรู้ทางด้านนี้ กรุณาช่วยตอบให้ผมทีนะครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง

โดย ชาวถ้ำน้ำผุด [1 ส.ค. 2556 , 15:59:51 น.] ( IP = 1.0.181.170 : : )

ข้อความ 6

เมื่อทำการนอกเขตแล้ว แต่เวลาจะซ่อมแซมภายหลัง จะต้องปฏิบัติตามขั้นตอนเหมือนครั้งแรกหรือไม่ เช่น เทศบาลเมือง ไปทำการนอกเขตโดยก่อสร้างถนนคอนกรีต ในเขต อบต. ต่อมา อบต. ไม่รับโอน เพราะไม่มีงบประมาณมาดูแลถนน เทศบาลฯได้ดูแลเรื่อยมา ต่อมาถนนพังขึ้นเรื่อยๆ เทศบาลเมืองจะเข้ามาซ่อมแซม จะต้องทำตามขั้นตอนของ มาตรา 57 ทวิ อีกหรือไม่ เช่น ต้องมาเข้าสภา อบต.อีก หรือว่าจะตั้งงบเข้าซ่อมแซมได้เลย ในการนี้ ขอให้ท่านผู้ที่มีความรู้ทางด้านนี้ กรุณาช่วยตอบให้ผมทีนะครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง

โดย คน อบต. [1 ส.ค. 2556 , 16:02:21 น.] ( IP = 1.0.181.170 : : )

ขอเชิญแสดงความคิดเห็น
จาก : *
Code :
กรุณากรอก Code ตัวเลขด้านบน *
อีเมล์ : หากไม่ต้องการให้เว้นว่าง
Your Photo : ไม่เกิน 150KB
ยินดีให้รูปประกอบนี้ ไปให้บริการ ส่งรูปภาพเข้ามือถือ ยินดี ไม่ยินดี
บริการใหม่!! รับฝาก File ฟรี!
รายละเอียด :
Icon Toy
Special command
Register User
Login User

* *
กรุณาคลิ๊ก Post message เพียงครั้งเดียว.... 

คำเตือน
  • การแอบอ้างใช้ชื่อบุคคลซึ่งอาจทำให้บุคคลนั้นเกิดความเสียหาย อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
  • การโพสรูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพ อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
  • หากพบเห็นรูปภาพหรือกระทู้ที่ไม่เหมาะสมสามารถเมล์เข้ามาได้ที่ freewebboard@thaimisc.com โดยระบุ subject "กระทู้ไม่เหมาะสม" พร้อมทั้งระบุ ADDRESS ของเว็บบอร์ด