ฝากข้อความที่แนะนำ

Abuse/แจ้งลบ
ABUSE / แจ้งลบ
Your Email :
Why? !
Security Code

สมัครฟรีเวปบอร์ด | ลงประกาศ ซื้อ-ขายสินค้า | เปิดร้านค้าออนไลน์ฟรี | รับฝากเครื่อง Server
รับทำเว็บ | บริการสร้างเว็บไซต์ | ติดต่อลงโฆษณา


ครูผู้ช่วยขอย้าย




ตามหนังสือ สำนักงานกศน.ที่ ศธ 0210.118/4079 เรื่อง ความต้องการผู้ปฎิบัติงานในสถานศึกษาต่างๆ ลงวันที่ 5 พฤศจิกายน 2552 ครูผู้ช่วย สามารถขอย้ายได้ไหมครับ ถ้าได้ได้ในกรณีใดบ้างครับ

โดย ครูผู้ช่วยกศน.ปร. - [12 พ.ย. 2552 , 22:46:04 น.] ( IP = 118.172.241.11 : : ) เก็บกระทู้นี้ไว้ใน Bookmarkส่งกระทู้นี้ให้เพื่อนของคุณแจ้งลบกระทู้
[ 1 ] [ 2 ]

ข้อความ 1

อยากจะขอย้ายเหมือนกัน ทำงานได้ 6 เดือนแล้ว
ถ้าย้ายได้ก็ดีจะได้กลับบ้าน ให้ครูกศน.ผักไห่ช่วย
อธิบายข้อความนี้หน่อย เพราะการพัฒนาเป็นครู
ไปพัฒนาที่ไหนก็ได้

โดย pp [12 พ.ย. 2552 , 22:57:19 น.] ( IP = 110.49.123.30 : : )

ข้อความ 2

อยากย้ายเหมือนกันค่ะ เพราะอยู่ไกลบ้านมาก ค่าใช้จ่ายมก เห็นใจด้วยนะคะท่าเลขา

โดย คนไกลบ้าน [13 พ.ย. 2552 , 09:51:03 น.] ( IP = 118.173.181.168 : : )

ข้อความ 3

ผมเคยตอบเรื่องนี้ในหัวข้อต่าง ๆ ว่า
การย้ายมีหลายกรณี ถ้าเป็นการ “ขอ” ย้ายกรณีปกติ และการย้ายติดตามคู่สมรส ต้องไม่อยู่ในระหว่างทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ
เข้าไปคลิก Link ดูระเบียบการย้ายได้ที่หัวข้อ 3890 ( ข้อความ 7 )

โดย gเอามาฝาก [13 พ.ย. 2552 , 11:20:18 น.] ( IP = 118.172.62.230 : : )

ข้อความ 4

การย้ายตำแหน่งครูผ้ช่วย ตามระเบียบบอกไว้ว่า จะต้องพ้นการทดลองปฏิบัติราชการ 2 ปีก่อนจึงจะมีสิทธิ์ย้ายได้ครับ
เป็นไปตามที่ “ครูผู้ช่วยรุ่นเดียวกัน” บอกในข้อความ 6 ครับ
ดูหลักเกณฑ์ได้ที่ http://www.moe.go.th/webtcs/Table6/Law/law15/law15.pdf
การย้ายมีหลายกรณี ถ้าเป็นการขอย้ายกรณีปกติ และการย้ายติดตามคู่สมรส ต้องไม่อยู่ในระหว่างทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ หรือการเตรียมความพร้อมและพัฒนาอย่างเข้ม



โดย บอกต่อ [13 พ.ย. 2552 , 11:27:37 น.] ( IP = 118.172.62.230 : : )

ข้อความ 5

ครูผู้ช่วยต้องเตรียมความพร้อมและพัฒนาอย่างเข้ม ครบ 2 ปี จึงจะขอย้ายได้
แต่ บรรณารักษ์ ถึงจะไม่ครบ 6 เดือน ผู้บริหารก็สามารถให้ย้ายไปทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการที่อื่นต่อได้ครับ

โดย ค. กศน.ผักไห่ - [13 พ.ย. 2552 , 13:53:02 น.] ( IP = 125.26.8.180 : : )

ข้อความ 6

เพิ่งมาบรรจุเป็นครูผู้ช่วยได้ 4 เดือนครบ1ปีขอย้ายได้หรือไม่เพราะต้องอยู่ไกลลูกและต้องมีภาระต้องดูแลพ่อและหลาน

โดย ครูผู้ช่วยที่ลำบาก - [12 มิ.ย. 2553 , 11:13:03 น.] ( IP = 118.173.166.69 : : )

ข้อความ 7

น่าจะมีกฏหมายออกมาใหม่ให้ครูผู้ช่วย
ที่เพิ่งมาบรรจุขอย้ายได้ภายใน 1 ปี

โดย มรรษกร - [9 ก.ค. 2554 , 18:37:12 น.] ( IP = 125.27.156.18 : : )

ข้อความ 8

ครูผู้ช่วยมีสิทธิ์ป่วยหรือเปล่าคะ เมื่อวานไม่สบายไปหาหมอ มีใบรับรองแพทย์ แต่ที่ รร กลับบอกว่าไม่ควรหยุด ก็เลยสงสัยว่า การป่วยห้ามกันได้ไหมคะ เศร้าใจค่ะ

โดย ครูผู้่ช่วย [12 ก.ค. 2554 , 17:59:03 น.] ( IP = 118.172.253.52 : : )

ข้อความ 9

บรรจุครบ2ปี4เดือนแล้วแต่คำสั่งแต่งตั้งคณุ คศ.1ยังไม่ออสักทีจะทำเรื่องขอย้ายกลับบ้านเกิดได้หรือไม่

โดย ครู อบจ. [29 ต.ค. 2554 , 21:04:56 น.] ( IP = 182.52.144.160 : : )

ข้อความ 10

มีบางโรงเรียนผิดปกติ ทั้งครูและนักเรียนกำลังถูกน้ำท่วม แต่ดันให้ไปโรงเรียน ไม่รู้ใช้อะไรคิด

โดย ชาวบ้านปทุม [12 พ.ย. 2554 , 11:54:12 น.] ( IP = 124.121.242.135 : : )
[ 1 ] [ 2 ]

ขอเชิญแสดงความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ
จาก : *
Code :
กรุณากรอก Code ตัวเลขด้านบน *
อีเมล์ : หากไม่ต้องการให้เว้นว่าง
Your Photo : ไม่เกิน 150KB
ยินดีให้รูปประกอบนี้ ไปให้บริการ ส่งรูปภาพเข้ามือถือ ยินดี ไม่ยินดี
บริการใหม่!! รับฝาก File ฟรี!
รายละเอียด :
Icon Toy
Special command
Register User
Login User

* *
กรุณาคลิ๊ก Post message เพียงครั้งเดียว.... 

คำเตือน
  • การแอบอ้างใช้ชื่อบุคคลซึ่งอาจทำให้บุคคลนั้นเกิดความเสียหาย อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
  • การโพสรูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพ อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
  • หากพบเห็นรูปภาพหรือกระทู้ที่ไม่เหมาะสมสามารถเมล์เข้ามาได้ที่ freewebboard@thaimisc.com โดยระบุ subject "กระทู้ไม่เหมาะสม" พร้อมทั้งระบุ ADDRESS ของเว็บบอร์ด